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TAARIFA KWA UMMA 

UKAMATAJI WA KILO 54,489.65 ZA DAWA ZA KULEVYA 

 

Dar es Salaam, 04 Aprili, 2024 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) kwa kushirikiana na 

vyombo vingine vya ulinzi na usalama pamoja na wakala wa misitu (TFS) imefanya 

operesheni katika mikoa ya Shinyanga, Tabora, Iringa, Mbeya, Arusha na Dar es 

Salaam na kufanikiwa kukamata jumla ya Kilogramu 54,506.553 za dawa za kulevya za 

mashambani na viwandani pamoja na kuteketeza ekari 262 za mashamba ya bangi.  

 

Dawa zilizokamatwa ni bangi kilo 54,489.65, mirungi Kilogramu 10.3, heroin gramu 

90.93, cocaine gramu 1.98 na Kilogramu 4.623 za aina mpya ya dawa ya kulevya 

inayoitwa methylene dioxy pyrovalerone (MDPV) iliyokamatwa jijini Dar es Salaam 

ikisafirishwa na raia wa Comoro anayeitwa Ahmed Bakar Abdou (32). Watuhumiwa 72 

wamekamatwa kuhusika na dawa hizo na baadhi yao tayari wamefikishwa mahakamani. 

 

Methylene dioxy pyrovalerone (MDPV) ni dawa mpya ya kulevya iliyo katika kundi la 

vichangamshi inayotengenezwa kwa kutumia kemikali bashirifu. Dawa hii ina kemikali 

inayoweza kuleta madhara ya haraka kwa mtumiaji ikilinganishwa na dawa nyingine za 

kulevya. Pia, imeongezwa nguvu ya kilevi inayozidi cocaine, heroin na 

methamphetamine.  

 

Aidha, dawa hii ya kulevya huuzwa kwa njia ya mtandao (internet) na husafirishwa 

kupitia kampuni za usafirishaji vifurushi na hufichwa kwa kuwekwa chapa za majina 

bandia kama vile bath salts, Ivory Wave, plant fertilizer, Vanilla Sky, na Energy 

 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya imebaini uwepo wa 

mashamba makubwa ya bangi katika hifadhi za misitu ya Ubangu mkoani Shinyanga na 

Mabatini mkoani Tabora ambapo wahalifu hao wamekata miti katikati ya misitu hiyo na 

kulima bangi. Kwa ushirikiano tulioupata kutoka kwa wakala wa misitu (TFS) tulifanikiwa 

kuteketeza mashamba hayo na kuwakamata wahusika. 

 

http://www.dcea.go.tz/
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Tunatoa shukrani zetu kwa wananchi kwa kutoa taarifa sahihi kuhusu wazalishaji na 

wauzaji wa dawa za kulevya katika maeneo yao na tutaendelea kushirikiana na wadau 

na jamii kwa ujumla ili kufanikisha operesheni zetu. 

 

Hivyo, tunaomba wananchi waendelee kutoa ushirikiano kwa Mamlaka.  

Imetolewa na, 

 

Florence Khambi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

 

 

 

 

 

 


